วันเสาร์ที่ ๒ เมษายน พ.ศ. ๒๕๖๕ เวลา ๑๐.๐๐ น.
ดร.ชาคริส ภู่งาม ผู้อำนวยการโรงเรียนสิงห์บุรี ร่วมพิธีบรรพชาอุปสมบท นายณัฐศักดิ์ ปิยะโชติ ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา โรงเรียนสิงห์บุรี เพื่อทดแทนบุญคุณบิดา มารดา และผู้มีพระคุณ รวมทั้งปฏิบัติตามหลักธรรมคำสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
ณ พัทธสีมาวัดตึกราชา ตำบลม่วงหมู่ อำเภอเมืองสิงห์บุรี จังหวัดสิงห์บุรี
![](https://sing.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/04/277303255_3091381577740142_1166266519338159315_n-212x300.jpg)